Gwamnatin ƙasar Saudiyya ta umarci a fara duban watan Ramadana a yammacin ranar Juma’a, 28 ga watan Fabrairun 2025. 

 


Gwamnatin ƙasar Saudiyya ta umarci a fara duban watan Ramadana a yammacin ranar Juma’a, 28 ga watan Fabrairun 2025. 

Wannan ya zama alama ga Musulmai a cikin ƙasar da ma duniya baki ɗaya, domin duban watan Ramadana yana da matuƙar muhimmanci wajen tabbatar da fara azumin watan na musamman. 

Ana sa ran cewa a wannan rana, za a duba ganin wata domin tabbatar da fara azumin, wanda zai fara daga 1 ga watan Maris, 2025, idan an tabbatar da ganin watan. Wannan hukunci na gwamnatinsa yana cikin tsare-tsaren gargajiya na Saudiyya, wanda ke sa ido a kan ganin wata domin sanya farawa da kuma ƙarewar azumin Ramadana.

Post a Comment

0 Comments